จบกันไปแล้วกับ 2 Workshop ในกิจกรรม Friday Activities ที่ Skooldio ได้ไปมอบความรู้ให้กับนิสิตหลักสูตร Computer Engineering & Digital Technology, Chulalongkorn University (CEDT) ภาควิชาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์และเทคโนโลยีดิจิทัล จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
ที่ประกอบไปด้วย Workshop Career Readiness ที่ได้เข้าไปมอบความรู้เรื่องการทำ Resume, Cover Letter และ Linkedin สมัครงานอย่างไรให้โดนใจ Recruiter / Hiring manager
และ Workshop กระบวนการออกแบบ UX/UI รวมถึงการออก Digital Product อย่างไรให้ User ถูกใจและใช้งานง่าย โดยให้นิสิตได้ลงมือทำจริง ต่อเนื่อง 2 วันเต็ม และได้รับคำแนะนำจากผู้เชี่ยวชาญตัวจริงในวงการมาต่อยอดงานในอนาคตอีกด้วย
![อาจเป็นรูปภาพของ 4 คน, ผู้คนกำลังอ่านหนังสือ และ ข้อความ](https://scontent.fbkk2-8.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/405519710_767881955382002_7825317560647284601_n.jpg?_nc_cat=107&ccb=1-7&_nc_sid=5f2048&_nc_ohc=f7m2YVLLaQ4Q7kNvgHgWYJc&_nc_ht=scontent.fbkk2-8.fna&oh=00_AYCVWBM9LQBky9jV9_EQHgmgFcW957xZWZFcTj6YXb353g&oe=66509FE2)
สำหรับองค์กรใดที่สนใจจัดอบรมหลักสูตรให้แก่นิสิต/นักศึกษา หรือบุคลากรภายในองค์กร ติดต่อเราได้ที่ sales@skooldio.com คุณปูเป้ 088-549-6416