![Builk CEO Patai Padungtin](https://i0.wp.com/cms-assets.skooldio.com/blog/wp-content/uploads/2023/09/01074319/Builk-CEO-Patai-Padungtin.jpg?resize=1200%2C675&ssl=1)
คุณโบ๊ท ไผท ผดุงถิ่น CEO และผู้ก่อตั้ง Builk One Group
Table of Contents
จากโปรแกรมปั๊มซีดีขาย สู่โลกของ Internet และ Cloud
เริ่มต้นธุรกิจ Software ฟรี กับโมเดลหาเงินจากโฆษณาที่ไม่เวิร์ก
“หาเงินจากโฆษณาอยู่ไม่ได้หรอก ลองหาโอกาสจาก Data ดูมั้ย”
![Patai Padungtin](https://i0.wp.com/cms-assets.skooldio.com/blog/wp-content/uploads/2023/09/01075406/cap.00_26_59_04.Still006.jpg?resize=1200%2C675&ssl=1)
เมื่อ Big Data ก็เอาผู้รับเหมาไทยไม่อยู่
ต่อจิ๊กซอว์สู่บริการด้านการเงิน
ปิดความเสี่ยงให้ผู้รับเหมาด้วย Insurance
![Builk One Group Platform Ecosystem](https://i0.wp.com/cms-assets.skooldio.com/blog/wp-content/uploads/2023/09/01075133/Builk-One-Group-Platform-Ecosystem.jpg?resize=1200%2C675&ssl=1)
Digital Leadership Bootcamp : หลักสูตรผู้บริหารดิจิทัล 7 สัปดาห์ ที่ได้เรียนกับตัวจริงในวงการ
Case Study จาก Builk เป็นหนึ่งในตัวอย่างของการทำธุรกิจในยุค Digital Business ที่มีการใช้เรื่องของเทคโนโลยีมาเปลี่ยนวิธีคิด สร้าง Platform สร้าง Ecosystem ต่อยอดไปสู่ Business Model ที่หลากหลาย หากคุณสนใจและอยากเรียนรู้วิธีคิดในการทำ Digital Business มากขึ้น Skooldio เปิดสอนหลักสูตร Digital Leadership Bootcamp รุ่น 5 พร้อมพาคุณทำความเข้าใจ Pitfall ที่สำคัญในการสร้างกลยุทธ์ธุรกิจยุคดิจิทัล
คุณโบ๊ท ไผท ผดุงถิ่น เป็นหนึ่งใน Guest Speakers ของหลักสูตร หากคุณสนใจการทำ Busines Model ในยุคดิจิทัล มาฟัง Insight จากตัวจริง และโอกาสในการปรึกษากลยุทธ์ธุรกิจกับผู้เชี่ยวชาญตัวท๊อปในวงการมาถึงแล้ว !
🗓️ เรียนทุกวันศุกร์ ตั้งแต่วันที่ 28 มิ.ย. – 16 ส.ค. 2567
⏰เวลา 9:30 – 17:30 น.
📍 เรียนแบบ Onsite ที่โรงแรมในกรุงเทพฯ